BNEWS Tập đoàn vật liệu xây dựng số 1 Thái Lan SCG đang có kế hoạch tăng cường đầu tư hơn nữa vào Việt Nam, đặc biệt là trong mảng xi măng và hóa dầu đầu dòng.
- Từ khóa:
- Tập đoàn Thái Lan
- SCG
- Việt Nam
- xi măng
- hóa dầu đầu dòng
Tin liên quan
Vụ khủng bố ở Jakarta: Thái Lan kêu gọi hợp tác tình báo tại Đông Nam Á
Sau vụ khủng bố ở Jakarta, Indinesia, cho thấy IS đang tăng cường hoạt động ở khu vực Đông Nam Á. Do vậy các nước trong khu vực cần phải đẩy mạnh hợp tác chia sẻ tình báo để đối phó mối đe dọa này.
Tin cùng chuyên mục
-
Kinh tế Việt NamHơn 10.000 lượt khách đổ lên Sa Pa ngắm tuyết
Mặc dù lượng khách khá đông đảo nhưng giá cả khách sạn vẫn không thay đổi so với ngày thường. Mức giá cho 1 phòng nghỉ dao động ở ngưỡng 500 nghìn đồng đến hơn 1 triệu đồng/ngày đêm.
-
Kinh tế Việt NamGần 45% diện tích đã có nước gieo cấy vụ Đông Xuân
Tổng cục Thủy lợi thường xuyên chỉ đạo, đôn đốc các tỉnh, thành phố tập trung tận dụng nguồn nước xả qua phát điện các hồ thủy điện để đưa nước phục vụ sản xuất một cách hợp lý và tiết kiệm.
-
Kinh tế Việt NamTuyết rơi bất thường gây thiệt hại nặng cho nông dân Yên Bái
mưa tuyết đã vùi lấp toàn bộ diện tích hoa màu của nhân dân (chủ yếu là rau cải của người dân). Đã có 21 con trâu, bò bị chết tại 2 huyện Trạm Tấu và Mù Cang Chải.
-
Kinh tế Việt NamThông tin xả nước Đông Xuân 2016 ngày 24/1
Thông tin xả nước Đông Xuân 2016 được Trung tâm Điều độ hệ thống điện quốc gia thực hiện ngày 24/01 như sau:
-
Kinh tế Việt NamHà Nội lần đầu tiên có tuyết rơi
Theo thông tin từ Vườn Quốc gia Ba Vì, vào lúc 6 giờ ngày 24/1, tại Vườn Quốc gia Ba Vì đã bắt đầu có tuyết rơi, nhiệt độ tại vườn thời điểm đó là -3 độ C.
-
Kinh tế Việt NamBloomberg đánh giá cao triển vọng của kinh tế Việt Nam sau Đại hội XII
Theo ước tính của Bloomberg, kinh tế Việt Nam trong năm 2016 có thể tăng trưởng 6,7%, tương đương mức năm 2015.








